Breaking News :

ਪੀਪਲ ਦੇ ਰੁੱਖ ਨਜ਼ਦੀਕ ਧਾਰਮਿਕ ਫੋਟੋਆਂ ਗੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣੀਆਂ ਮੰਦਭਾਗਾ ਉਹ ਵੀ ਸ਼ਿਵ ਮੰਦਿਰ ਪਹਾੜੀ ਵਾਲੇ ਦੇ ਕੋਲ ਹਿੰਦੂ ਪੰਡਿਤਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਤੋਂ ਸਵਾਏ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ

ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਦੋ ਏਐੱਸਪੀ ਸਮੇਤ 71 ਅਫ਼ਸਰਾਂ ਦਾ ਤਬਾਦਲਾ, ਪੜ੍ਹੋ ਪੂਰੀ ਸੂਚੀ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸਦਨ ‘ਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਭਰੋਸਗੀ ਮਤਾ, ਕਾਰਵਾਈ 29 ਸਤੰਬਰ ਦੁਪਹਿਰ ਦੋ ਵਜੇ ਤਕ ਮੁਲਤਵੀ

ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਮੂਲੀ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਮੁਲਜ਼ਮ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ

ਗੈਂਗਸਟਰ ਦੀਪਕ ਮੁੰਡੀ, ਅਰਜੁਨ ਪੰਡਿਤ ਤੇ ਰਾਜਿੰਦਰ ਜੋਕਰ ਨੂੰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਕੀਤਾ ਪੇਸ਼, 5 ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਮਿਲਿਆ

ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਨਸ਼ਾ ਛੁਡਾਊ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਤੋੜ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋਏ 12 ਹੋਰ ਮਰੀਜ਼, ਮਚਿਆ ਹੰਗਾਮਾ

ਜਲੰਧਰ ਦੇ HL ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ‘ਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੰਗਾਮਾ, ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਤੋਂ ਮਨ੍ਹਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਕੀਤੀ ਭੰਨ-ਤੋੜ ਤੇ ਚਲਾਈਆਂ ਗੋਲੀਆਂ

PSEB ਦੇ 10ਵੀਂ ਤੇ 12ਵੀਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਅਹਿਮ ਖ਼ਬਰ, ਰੱਦ ਹੋਇਆ ਇਹ ਸ਼ਡਿਊਲ

27 ਸਤੰਬਰ ਦੇ ਸੈਸ਼ਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਮੰਗੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਬਿਜ਼ਨੈੱਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਕਾਰਨ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਹੋਇਆ 2080 ਕਰੋੜ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ: ਸੰਤ ਸੀਚੇਵਾਲ

September 28, 2022

ਖੂਨੀ ਖੇਡਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੈ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਦੁਸ਼ਮਣ ਪਿਟਬੁੱਲ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ, 24 ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਲੱਗੀ ਪਾਬੰਦੀ

ਜਲੰਧਰ। ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਪਿਟਬੁਲ ਕੁੱਤਾ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਦੁਸ਼ਮਣ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੇ 9 ਸਾਲ ਦੀ ਬੱਚੀ ਜਾਹਨਵੀ ਨੂੰ ਕੱਟਿਆ ਸੀ। ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੀ ਇਹ ਨਸਲ ਕਿੰਨੀ ਖਤਰਨਾਕ ਹੈ, ਇਸ ਦਾ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਖਨਊ ਦੀ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਪਿਟਬੁਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਾਲਕ ਦੀ ਮਾਂ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਕੇ ਉਸ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।

ਇਸ ਸਾਲ ਸਤੰਬਰ ਵਿੱਚ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਿਟਬੁਲ ਨੇ ਇਕ 10 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ 150 ਟਾਂਕੇ ਲਗਾਉਣੇ ਪਏ। ਪਿਟਬੁਲ ਹਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਧਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਪੇਟਾ (ਪੀਪਲ ਫਾਰ ਐਥੀਕਲ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ ਆਫ ਐਨੀਮਲਜ਼) ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਜਨਨ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੇਮੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਪਿਟਬੁਲ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਖਤਰਨਾਕ ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੀਆਂ ਨਸਲਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣਾ ਹੀ ਅਕਲਮੰਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਨੂੰ ਵੇਖੀਏ ਤਾਂ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਿਟਬੁਲਾਂ ਨੂੰ ਖੂਨੀ ਖੇਡ ਲਈ ਪੈਦਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਅੱਜ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲਈ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਪਿਟਬੁੱਲ ਬੁੱਲਡੌਗ ਤੇ ਟੈਰੀਅਰ ਦਾ ਇੱਕ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਹੈ

ਤਕਰੀਬਨ ਢਾਈ ਸੌ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਬਲਦ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ ਨਾਂ ਦੀ ਖੂਨੀ ਖੇਡ ਖੇਡੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਬਲਵੰਤ ਕੁੱਤੇ ਇੱਕ ਬਲਦ ਨੂੰ ਉਦੋਂ ਤਕ ਘਸੀਟਦੇ, ਭੱਜਦੇ ਤੇ ਘਸੀਟਦੇ ਸਨ ਜਦੋਂ ਤਕ ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ। ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੇ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਬੁੱਲ ਡੌਗ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਇਹ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਕਿਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਪਸੰਦੀਦਾ ਖੇਡ ਸੀ। ਸੰਨ 1835 ਵਿਚ ਉਥੋਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਪਰ ਖ਼ੂਨੀ ਖੇਡ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨਾਂ ਨੇ ਇਕ ਹੋਰ ਰਾਹ ਲੱਭ ਲਿਆ।

ਇਸ ਲਈ ਨਾਂ ਪਿਆ ਪਿਟਬੁਲ ਹੈ

ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਖੇਡ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਰੌਲਾ ਪਾਉਣਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਤੇ ਚੂਹਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬਿੱਲਾਂ ਰਾਹੀਂ ਫੜ ਕੇ ਬਾਹਰ ਲੈ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਇਸ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਤੇ ਚੁਸਤ ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੰਗ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿਟਬੁਲ ਕੁੱਤੇ ਤੇ ਟੈਰੀਅਰ ਦੀ ਇੱਕ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਨਸਲ ਦੇ ਰੂਬ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ। ਪਿਟਬੁੱਲ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲਈ ਤਰਜੀਹੀ ਨਸਲ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਦੁਨੀਆ ਦੇ 24 ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਪਿਟਬੁਲ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ

ਦੁਨੀਆ ਦੇ 24 ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਜਾਂ ਤਾਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਫਿਰ ਇਸ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਖਤ ਨਿਯਮ ਹਨ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਇਸ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਬ੍ਰਿਟੇਨ, ਫਰਾਂਸ, ਜਰਮਨੀ, ਇਟਲੀ, ਸਿੰਗਾਪੁਰ, ਵੈਨੇਜ਼ੁਏਲਾ, ਪੁਰਤਗਾਲ, ਬੈਲਜੀਅਮ, ਡੈਨਮਾਰਕ, ਫਿਨਲੈਂਡ, ਨਾਰਵੇ ਤੇ ਪੋਲੈਂਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

Vinkmag ad
Share Our Daily Posts

News Desk

Read Previous

ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਕੰਟਰੋਲ ਬੋਰਡ ਦੀ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ, ਲੁਧਿਆਣਾ ‘ਚ ਪਲਾਸਟਿਕ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ 5 ਕੰਪਨੀਆਂ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਹੁਕਮ

Read Next

ਪੁਰਾਣੇ ਝਗੜੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਿੰਡ ਭਗਵਾਨਪੁਰਾ ’ਚ ਚੱਲੀਆਂ ਤਾਬੜ ਤੋੜ ਗੋਲ਼ੀਆਂ, ਪੰਜ ਜਣੇ ਜ਼ਖ਼ਮੀ, ਇਕ ਦੀ ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ